Sáng ngày 08/7/2024 Ban chỉ huy quân sự xã Tân Liên tổ chức khai mạc huấn luyện dân
Hội đồng nghĩa vụ quân sự xã tổ chức khám tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2023, tại buổi khám tuyển 100% thanh niên trong độ tuổi được triệu tập đề có mặt đông đủ để thực hiện nghĩa vụ của mình.
Ngày 12/9/2023 UBND xã Tân Liên phối hợp với Công an huyện Cao Lộc tổ chức Hội nghị tuyên truyền vận động nhân dân mua sắm phương tiện PCCC và CNCH, cài đặt áp "báo cháy 114" thực hiện công tác PCC
Công an xã Tân Liên phối hợp với Công an huyện Cao Lộc tổ chức cài định danh điện tử mức 2 và cấp căn cước công dân cho bà con nhân dân trên địa bàn xã.